_.‘ﬂu !'PMLLQ Jvﬂu 3,202¢

. HABARI KITAI

—r

1

n
LATRA yatangaza

kampuni 3 kutumia
tiketi mtandao

Na Imani Nathaniel

MAMLAKA ya Udhibiti Usafiri Ardhini
(LATRA) imetangaza kampuni taty za
mifumo ya tikett mtandao zimekamilj-
sha masharti yote kisheria na ku-
patiwa vibali rasmi vya kutoa huduma
Nizo kwa mujibu wa Kanuni za Tiketi
Mtandao za mwaka 2024.

AKizungumza na waandishi wa
habari jijini Dar es Salaam jana, Mkuu
wa Kitengo cha Uhusiano na Mawasi-
liano wa LATRA, Salum Pazzy, alisema
kampuni hizo ni Ottap Agency Compa-
ny Limited, Hashtech Tanzania Limited, |
na lyishe Company Limited. Kampuni
hizo zimeruhusiwa kufanya malipo va
vibali na baada ya kukamilisha malipo
hayo. watakabidhiwa vibali rasmi
vyﬁ_k_utoa huduma va tiketi mtandao
nchini. :

Taarifa hivo imeeleza kuwa hatua ¥
hiyo ni utekelezaji wa Kanuni za Tiketi |
Mtandao zilizotangazwa katika Gazeti ||
Ia Serikali Na. 20 Ia Desemba 1, 2024,
Kanuni ya 5 inazitaka kampuni zina-
z0toa huduma za tiketi mtandao kuwa
na kibali kutoka LATRA. Miongoni mwa
vigezo ni mifumo kuwa na ulinzi dhidi
ya uvamizi wa kimtandao pamoja na
Uwezo wa kuunganishwa na mifumo va
serikali.

Kwa mujibu wa LATRA, kampuni
nyingine sita zimeonesha mwelekeo
mzuri wa kukidhi vigezo hivyo, ingawa
zina changamoto ndogo. Kampuni hizo
ni AB Courier Express Limited, Bus-
bora Company Limited, Logix Company
Limited, Mkombozi Infotech Company,
Sepatech Company Limited na Web
Corporation Limited. Kampuni hizi
Zimepewa muda wa siku 14 kuanzia
Julai 2, 2025 kukamilisha matakwa
yote ya kisheria, la sivyo zitasitishiwa
huduma hiyo. ,

Aidha, kampuni mbili, Duarani In-
novative Company na ltule Company,
zimebainika kuwa na changamoto
kubwa zinazowafanya kukosa sifa za
msingl. LATRA imezipa muda wa siku
saba kama kipindi cha matazamio, na
iwapo hazitakamilisha matakwa hayo,
zitasitishwa kutoa huduma na wateja
wao kushauriwa kuhamia kwa watoa
huduma waliokamilisha utaratibu.

“Tunahimiza wasafirishaji wote na
watea huduma kutumia mifumo ya
tiketi mtandao iliyotambuliwa kishe-
ria ili kuepuka usumbufu wakati wa
ukaguzi. Kampuni zisizotajwa hazitam-
buliii kisheria,” alisema Pazzy.

LATRA imeeleza kuwa watoa huduma
wote wanapaswa kuunganisha mifumo
yao na mfumo wa tiketi mtandao wa
LATRA (CeTS), sambamba na kuingiza
taarifa zote za mabasi katika mfumo
jumuishi wa LATRA (UTS). Mfumo huu
uvmesanifiwa kurahisisha upatikanaji
wa tiketi kwa watumiaji wa huduma za
usafiri wa treni za SGR, MGR na mabasi
yaendayo mikoani na nchi jirani. Wa-
nanchi wanaweza kufikia mfumo huo
kupitia tovuti ya tiketilatra.go.tz kwa
kutumia simu janja au kompyuta. ;

LATRA pia imeeleza kuwa itacndelea  §!
kushirikiana na wamiliki wa mifumo
na wataalamu wa Serikali kuhakikisha
huduma bora na salama kwa wasa-
firishaji, abiria na Serikali. Ukaguzi
na ufuatiliaji utaendelea kufanyika ‘:h
kudhibiti utekelezaji wa kanuni na ku-
chukua hatua za kisheria kwa wanaoki- |
uka masharti.
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